เปิด 50 ผู้สมัคร สก. พรรคไทยสร้างไทย คนรุ่นใหม่ เพื่อสร้างกรุงเทพฯ

เปิด 50  ผู้สมัคร สก. พรรคไทยสร้างไทย คนรุ่นใหม่ เพื่อสร้างกรุงเทพฯ
ad1






ad1

ad1

ad1

เปิด 50  ผู้สมัคร สก. พรรคไทยสร้างไทย คนรุ่นใหม่ เพื่อสร้างกรุงเทพฯ "น.ต.ศิธา" เบอร์ 11. และ ทีม ส.ก

โดย...ทีมข่าวการเมือง รายงาน

เชื่อมั่นใน น.ต.ศิธา ทิวารี  ผู้สมัครผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร หมายเลข 11- Sita Divari และทีม ส.ก. ทั้ง 50 เขต ทุกคนมีความตั้งใจ มีความพร้อมที่จะ #สร้างกรุงเทพ ที่ดีที่สุดร่วมกับ พี่น้องชาว กทม. เรารับรู้ปัญหา เข้าใจ และรู้คุณค่าของประชาชน ดังนั้นเราจะมาร่วมกันสร้างกรุงเทพให้เป็นมหานครของโลก ที่ทุกคนยอมรับ

เปืดรายชื่อ ผู้สมัครสมาชิกสภากรุงเทพมหานคร (ส.ก.) ทั้ง 50 เขต พรรคไทยสร้างไทย เพื่อสร้างกรุงเทพมหานคร

1.พรภวิษย์ ศุภวรางกูร (ท็อป) ท็อป พรภวิษย์ ศุภวรางกูร Pornpavit Supawarangkoon - เขตป้อมปราบ
2.เจนณรงค์ ซาก้า (โจ้)  โจ้ เจนณรงค์ ซาก้า : Jannarong Saga - เขต ดุสิต
3.สรเทพ โรจน์พจนารัช (สตีฟ) สรเทพ โรจน์พจนารัช-สตีฟ - เขตพระนคร 
4.ศรัณยู คงสวัสดิ์เกียรติ (บุ๊ค) - เขตสัมพันธวงศ์ 
5.วรวุฒิ  โตวิรัตน์ - เขตสาทร
6.เมลิสา มหาพล - เขตปทุมวัน

7.สมศักดิ์ รัตนกังวานวงศ์   สมศักดิ์ รัตนกังวานวงศ์ - เขตบางรัก
8.สมเกียรติ อโนทัยสินทวี - เขตบางคอแหลม 
9.ดิเรก ขันฑพร - เขตยานนาวา 
10. ภูโช ซานไทโว (เดฟ)  Pucho Tsanthaiwo - เขตวัฒนา
11. รามน. จารุฉันท์ - เขตคลองเตย
12.ปัณณ์ธนัญญ์ ธรรมสุขวรกุล (นุ่น)  Noon Tammasukaworakul- เขตดินแดง
13.อิทธิพล เลาหสุวัฒนกุล - เขตห้วยขวาง 
14.นายพาริส เจริญศิลป์ (ตูน) - เขตราชเทวี 
15.วิศาล  กองเงิน - เขตจตุจักร
16.นายกิตติคุณ ชื่นแย้ม - เขตพญาไท


17.พรภิมล คงอุดม - เขตบางซื่อ
18.บุษยา รัตนะ (ใหม่) - เขตวังทองหลาง
19.ขวัญนภา พลายมนต์ (ตุ๊กตา) - เขตลาดพร้าว
20.วิรัชย์ชล วริทธิ์ภานิช - เขตหลักสี่
21.นายพนา วุฒิเดช - เขตดอนเมือง
22.ดร.รัตติกาล แก้วเกิดมี (เอ๋) สายไหมบ้านเรา - ดร.สมชาย เวสารัชตระกูล - เขตสายไหม
23.วิกรม ธรรมวัฒนะ (เก่ง) - เขตบางเขน
24.ประเสริฐ ทองนุ่น - เขตบางกะปิ
25ปวริศา คุณาวรนนท์ (เอ๋ย) เอ๋ย ปวริศา คุณาวรนนท์ Pavarisa Kunavoranon - เขตคันนายาว 
26.เกตินิคม กฤษณะเศรณี (กล้วย) - เขตบึงกุ่ม 
27.สมพร  ดำพริก (พร) - เขตมีนบุรี
28.ซาม่าฮ์ เอลกอรดี (ม่า) - เขตคลองสามวา 
29.มังกร  ศิริศรีโพธิ์ (โด่ง) - เขตหนองจอก 
30.มนัส บัวทอง (มนัส) กำนันมนัส บัวทอง - เขตลาดกระบัง 
31.ภูเบศ โพธิ์โซ๊ะ ภูเบศ โพธิ์โซ๊ะ ว่าที่ผู้สมัครสมาชิกสภากรุงเทพมหานคร เขตสะพานสูง - เขตสะพานสูง
32.อิบรอเฮม หวันแหละ อิบรอเฮม หวันแหละ ผู้สมัคร ส.ก.พรรคไทยสร้างไทย เขตประเวศ - เขตประเวศ
33.เอกรินทร์ อยู่บำรุง - เขตสวนหลวง
34.ดลสุข รุ่งเรือง (ทิ้วส์) - เขตบางนา
35.ฐานวุฒิ ทองคำดี (เบนซ์) - เขตพระโขนง 
36.สายรุ้ง ปิ่นโมรา (สายรุ้ง) - เขตคลองสาน
37.รัชพล ธรรมาคม (นัท) นัท รัชพล - เขตบางกอกใหญ่
38.วิชัย หุตังคบดี  (วิชัย)  - เขตธนบุรี  
39.ธนวัฒน์ จันทร์เศรษฐ - เขตจอมทอง
40.ฉัตรพล ขวัญบัว (เต๋า) - เขตทุ่งครุ
41.ไสว โชติกะสุภา (ไสว) - เขตราษฎร์บูรณะ
42.อธิคม อัศวตั้งเสถียร (เล้ง) เล้ง อธิคม อัศวตั้งเสถียร - เขตบางขุนเทียน 
43.สรรพสิฐ รักท้วม (ตู่) - เขตบางบอน


44.ทรงชล สุดประเสริฐ (อ๊อด) ทรงชล สุดประเสริฐ - เขตหนองแขม
45.อนุตรา ยุวสถาพร (เจ้กล้วย) อนุตรา ยุวสถาพร Anutra Yuwasathaporn -เจ้กล้วย - เขตทวีวัฒนา
46.บุญรุ่ง เต๋งจงดี (เอ) เอ บุญรุ่ง เต๋งจงดี - เขตตลิ่งชัน 
47.นิรันด์ พรมจีน - เขตบางแค
48.พีร์ โรจนดารา (จิ๋ว) พีร์ โรจนดารา - เขตภาษีเจริญ - เขตภาษีเจริญ
49.ศีลธรรม พัชรประกาย (ลุงตุ๊บางพลัด) ศีลธรรม พัชรประกาย - ลุงตุ๊ บางพลัด - เขตบางพลัด
50.วีรยุทธ ว่องศิริพร (เอ) พรรคไทยสร้างไทย เขตบางกอกน้อย - เขตบางกอกน้อย

#พรรคไทยสร้างไทย
#ทีมศิธา เบอร์ 11.
#เลือกศิธามายกทีม
#เลือกไทยสร้างไทยยกทีม

ข้อมูลเพจ พรรคไทยสร้างไทย เลขที่ 54/1 ซอย ลาดปลาเค้า 60 อนุสาวรีย์, เขตบางเขน กรุงเทพมหานคร....

พรรคไทยสร้างไทย  ภายใต้การนำของ คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธ์  ประธานพรรคฯ